M tsarin jiyya ga mota juji kura

A lokacin aikin jibge kayan, ajuzu'in motazai haifar da ƙura mai yawa, wanda ke faɗowa a kan sassa masu motsi na juji na mota, yana hanzarta lalacewa na jujjuyawar sassan motar, haifar da cunkoson sassan telescopic, da rage daidaiton motsi da rayuwar sabis na abubuwan da ke da alaƙa. na juji na mota;Yawan ƙura yana rage hangen nesa, yana shafar aikin masu aiki, wanda hakan ke shafar ingancin samarwa, har ma da haifar da haɗari.Don inganta yanayin yanayin iska na yanayin dakin dumper, tabbatar da lafiyar jiki da tunani na ma'aikata, da kuma tabbatar da aikin aminci na kayan aiki, ya zama dole don sarrafa ƙura a cikin tsarin dumper.

e850352ac65c10384b902fc9426f161bb17e8952.webp

A halin yanzu, fasahohin kawar da ƙura da ake amfani da su a cikin tsarin juji sun haɗa da busasshiyar kura da kuma kawar da ƙura.Ana amfani da busasshiyar kawar da ƙura don cire ƙurar gawayi daga ramin jagorar bel a wurin faɗuwar abu a ƙasan tippler;Cire ƙurar rigar ya fi hana yaduwar ƙura a saman mazurari zuwa yankin da ke kewaye yayin aikin sauke motar juji.Domin shawo kan gazawar ta yin amfani da busasshiyar cire ƙura da kuma kawar da ƙura daban, ana ba da shawarar yin amfani da cikakkiyar hanyar kawar da ƙura, wanda ya haɗa da sarrafa ƙura, dannewa, da kawar da ƙura, galibi gami da keɓewa da rufe ƙurar motar juji. aikace-aikace na fasaha sprinkler tsarin, aikace-aikace na micron matakin bushe hazo tsarin kashe kura, da aikace-aikace na bushe kura tsarin.

1. Keɓewar ƙura da rufewa mai jujjuya mota

Dakin juji na mota yana da benaye guda uku, bi da bi don shimfidar ciyarwa, mazurari, da kasan ƙasa.Yadawar kura yana faruwa zuwa nau'i daban-daban a kowane Layer, kuma an ɗauki matakan kulle daban-daban da keɓewa don rage yaduwar ƙura.

1.1 Aikace-aikace na ciyarwa Layer buffer da anti ambaliya apron

A lokacin tsarin ciyar da mai ciyar da tippler kunnawa, ana haifar da ƙura mai yawa a wurin ciyarwa.Akwai tazara tsakanin tsagi mai jagora da bel ɗin jigilar kaya, kuma ƙura za ta yaɗu zuwa layin ciyarwa ta ratar.Don sarrafa yaduwar ƙura, wajibi ne don sarrafa rata tsakanin ramin jagora da tef.Themasu zaman banzaana amfani da su a wurin ciyar da mai isar da sako a ƙasan tippler, kuma akwai tazara tsakanin saiti guda biyu na masu aikin buffer.Duk lokacin da aka jefar da kayan, tef ɗin da ke tsakanin saiti biyu na masu zaman kashe wando za su yi tasiri kuma su nutse, yana haifar da rata tsakanin tef ɗin da tsagi mai jagora.Domin gujewa gibi tsakanin tef da ramin jagora a yayin kowace ciyarwa, ana maye gurbin abin nadi da mazugi, kuma ana maye gurbin farantin roba na yau da kullun tare da rigar rigakafin ambaliya.Apron yana da sararin rufewa fiye da farantin roba na yau da kullun, wanda zai iya inganta tasirin rigakafin ƙura.

1.2 Rufe gefen layin da ba a juye ba

Akwai katanga mai riƙe da ƙarfe a gefen jujjuyawar mazugi, da farantin zamiya mai karkata a gefen da ba a juye ba.Koyaya, na'urar da ke rataye na USB da dabaran goyan baya a gefen da ba a juyo ba yana da ɗan rikitarwa kuma ba a toshe shi ba.Ta hanyar lura da wurin, iskar da ke cikin hopper abu ne yake matse sama kuma a fitar da shi zuwa gefen da ba a juye ba a lokacin da juji ya fara saukewa kuma ya karkata zuwa kusan 100 °.Iskar da aka matse tana ɗaukar ƙura mai yawa daga kebul ɗin rataye da dabaran tallafi don watsawa cikin yanayin aiki na Layer hopper.Sabili da haka, dangane da yanayin aiki na kebul na rataye, an tsara tsarin rufaffiyar ƙirar rataye, tare da ƙofofin shiga da aka bari a gefen tsarin don sauƙaƙe shigarwar ma'aikata don dubawa da tsaftacewa.Tsarin kulle ƙura a abin abin nadi mai goyan baya yayi kama da tsarin da ke rataye na USB.

1.3 Shigar da Kurar Baffles

Lokacin da tippler ya zubar da kayan, kayan da ke faɗuwa da sauri suna matsawa iska a cikin hopper, yana haifar da haɓakar saurin iska a cikin ɗigon hopper.Sakamakon kulle-kullen mai ciyar da kunnawa, matsewar iska na iya matsawa sama kawai daga kasan hopper kuma ta kori ƙurar da sauri ta yaɗu zuwa ƙasan ƙasa, tare da yada tsayin daka kusan 3m.Bayan kowace zazzagewa, ƙura mai yawa za ta faɗo daga ƙasa.Dangane da wannan yanayin, yakamata a sanya garkuwar ƙura a kusa da tippler, tare da tsayin 3.3m don hana mafi yawan ƙura ta wuce garkuwar ƙura.Domin sauƙaƙe binciken kayan aiki yayin aiki, ana shigar da windows masu haske waɗanda za'a iya buɗewa akan ƙurar ƙura.

2. Tsarin sprinkler na hankali

Tsarin yayyafawa mai hankali ya haɗa da tsarin samar da bututun ruwa, tsarin gano danshi, da tsarin sarrafa hankali.An haɗa bututun tsarin samar da ruwa zuwa bututun cire ƙura mai matsakaicin matsa lamba a cikin layin ciyarwar ɗakin motar juji.Babban bututun yana sanye da bawul ɗin malam buɗe ido, mitoci masu gudana, masu tacewa, da bawuloli masu rage matsa lamba.Kowane mai kunnawa yana sanye da bututun reshe guda biyu, kowanne yana da bawul ɗin ƙwallon hannu da bawul ɗin lantarki.Bututun reshe guda biyu suna sanye da lambobi daban-daban na nozzles, kuma ana iya daidaita samar da ruwa a matakan da yawa.Don cimma tasirin hana ƙurar hazo na ruwa, ya kamata a sarrafa matsa lamba a bututun ƙarfe don tabbatar da cewa girman barbashi na hazowar ruwa da aka fesa daga bututun ƙarfe yana tsakanin 0.01mm da 0.05mm.

3.Micron matakin bushe hazo kura kashe tsarin

Lokacin da aka sauke motar juji, kwal ɗin ta shiga cikin ƙananan mazurari kuma ta haifar da ƙura mai yawa, wanda sauri ya bazu zuwa saman mazurari kuma ya ci gaba da yaduwa.Micron matakin bushe hazo ƙura tsarin zai iya samar da lafiya ruwa hazo tare da diamita na 1-10 μm, wanda zai iya yadda ya kamata adsorb kwal ƙura da aka dakatar a cikin iska, musamman kwal ƙura da diamita na kasa da 10μm, sabõda haka, kwal ƙura zai zama. daidaitawa ta hanyar nauyi, don haka samun sakamako na kawar da ƙura da kuma gane kurakurai a tushen.

4. Bushewar tsarin kawar da ƙura

An shirya tashar tsotsa ta busasshiyar tsarin kawar da ƙura a kan mazugi na jagorar kayan da ke ƙasa da mazugi mai jujjuyawa da bangon riƙe da ƙarfe sama da mazurari.Ana jigilar iska mai ɗauke da ƙurar kwal daga tashar tsotsa zuwa busasshiyar kura ta bututun cire ƙura don cire ƙura.Ana mayar da ƙurar da aka cire zuwa mai ɗaukar bel ɗin da ke ƙasan mai jujjuya ta hanyar jigilar kaya, kuma ana shigar da bututun yayyafawa a wurin ɗigon toka don guje wa ƙura a wurin ɗigon ruwa.

Saboda aikace-aikacen tsarin sprinkler na hankali, yayin aiki na tippler, ba za a sami ƙura da ta tashi ba a cikin ramin jagora namai ɗaukar bel.Duk da haka, lokacin da babu kwararar kwal a kan mazurari da bel, yin amfani da tsarin yayyafa zai haifar da tara ruwa da kuma kwal da ke jingina a kan bel;Idan an fara busasshen busasshen kura yayin da ake yayyafa ruwa, saboda yawan damshin da ke cikin iska mai ƙura, yakan sa jakar tacewa ta manne da toshewa.Saboda haka, tashar tsotsa a cikin jagorar tsagi na busassun ƙura mai cire ƙura yana haɗuwa tare da tsarin sprinkler na hankali.Lokacin da yawan kwararar bel ɗin ya yi ƙasa da adadin da aka saita, ana dakatar da tsarin sprinkler na hankali kuma an fara tsarin cire ƙura mai bushe;Lokacin da yawan kwararar bel ɗin ya fi yadda aka saita saiti, kunna tsarin sprinkler na hankali kuma dakatar da tsarin cire ƙura mai bushe.

Lokacin da aka sauke motar juji, iskar da aka jawo tana da ƙarfi sosai, kuma iska mai matsananciyar matsa lamba ba za a iya fitar da ita zuwa sama daga bakin mazurari ba.Yayin da yake ɗauke da ƙurar ƙura mai yawa da kuma shimfidawa sama da dandalin aiki, yana rinjayar yanayin aiki.Aiwatar da tsarin kawar da hazo mai bushewa matakin micron ya danne ƙurar kwal da yawa, amma kwal tare da ƙurar ƙurar ƙurar ba za a iya danne yadda ya kamata ba.Ta hanyar saita tashoshin tsotsa ƙura akan bangon da ke riƙe da ƙarfe a sama da mazurari, ba wai kawai za a iya tsotse yawan iska mai ƙura don cire ƙura ba, har ma za a iya rage matsin iska da ke sama da mazurari, ta yadda za a rage tsayin ƙura.Haɗe tare da aikace-aikacen tsarin bushewar hazo na matakin micrometer, ana iya danne ƙura sosai.

Yanar Gizo:https://www.sinocoalition.com/car-dumper-product/

Email: poppy@sinocoalition.com

Waya: +86 15640380985


Lokacin aikawa: Afrilu-20-2023